anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Yêu cầu cập nhật PHP mới cho WordPress là gì?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thamtuhoancau, 31 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 2,062

1. urnothing

urnothing Dự bị

Cái này bác nên dùng host của đơn vị thiết kế web luôn để bên đó hỗ trợ tốt hơn. Chứ web vs host khác đơn vị hay đổ lỗi cho nhau lắm.

Thietbinangkaizen thích bài này.
  2. Thietbinangkaizen

Thietbinangkaizen Thành viên

đúng cực luôn ấy, do ngày xưa hk biết cứ sợ theo nó hết r nó ép mình, giờ khôn r

3. theanhblog

theanhblog Thành viên tích cực

cái này là nâng cấp phiên bản mới mà bạn vào host để nâng cấp nhé trong phần quản lý cPanel bạn chọn phiên bản mới nhất và cập nhật

4. Bktam

Bktam Dự bị

Cái này mình thấy ngược lại chứ :D vì cập nhật plugin lên thì plugin bản mới nhất thường viết dựa trên bản php mới nhất nên mới hay yêu cầu cập nhật php.
    Trường hợp của bác chắc người viết plugin cập nhật thêm phần hỗ trợ cho các bản php cũ hơn

5. Thietbinangkaizen

Thietbinangkaizen Thành viên

mình cũng không rành, mình thuê bên ngoài viết ấy

6. conanlk

conanlk Thành viên tích cực

Khi mà WP nó báo đang dùng phiên bản PHP không an toàn có nghĩa là phiên bản hiện tại nó đã tích hợp những thay đổi mới của PHP 7xx. Cái này chỉ cần cập nhật plugins rồi chuyển sang phiên bản mới trên hosting thôi. Còn VPS thì nhờ bên server họ upgrade cho, cái đó hơi rắc rối chút :D:D:D

7. trungtamkythuattlcomvn

trungtamkythuattlcomvn Thành viên

Không bác trong phẩn quản lý của Host ấy nó cho Bạn chọn phiên bản php 7x trở lên tương thích với site của Bạn!

8. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

Bạn cập nhật plugin nào vậy? Mình cũng hay cập nhật plugin nhưng không hết :(

9. phongchongcontrung

phongchongcontrung Thành viên

Các bạn có thể vào trang wp căn bản. Có hướng dẫn cách nâng cấp php cho từng site mình muốn trên cùng 1 host. Mình làm theo và đã nâng cấp được hết các site trên cùng 1 host.

thamtuhoancau thích bài này.
  10. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

trên đó không có luôn bác ah, nó chỉ có mấy thông tin về giới thiệu và giải thích lý do tại sao nên cập nhật, của em bây giờ vẫn còn lỗi này chưa khắc phục được luôn :(